93internet
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

โหวต 10 อันดับเกมฮิต ปี 2008

2 posters

Go down

โหวต 10 อันดับเกมฮิต ปี 2008 Empty โหวต 10 อันดับเกมฮิต ปี 2008

ตั้งหัวข้อ  Admin Sun May 31, 2009 10:47 pm

ขอความร่วมมือ โหวต 10 อันดับเกม ฮิตภายในร้านของท่านนะครับ (อ่าน 6993 ครั้ง)

nOngNong
นายสิบโท
« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 09, 2008, 01:36:33 AM »

--------------------------------------------------------------------------------
ชื่อร้าน Let's Click Net
ที่อยู่ หนองShell
จังหวัด เชียงใหม่

10 อันดับเกมยอดเยี่ยม
1. Audition
เหตุผล สนุก เล่นง่าย เด็กเล่นเยอะ สาวก็เยอะ หนุ่มก็เยอะ ได้เป็นแฟนนอกจอกันหลายคู่
2. Gunz NXZ server
เหตุผล. มันส์ เริ่มเบื่อ SF ก็มาเล่น เพราะเกมส์แนวเดียวกัน
3. SF
เหตุผล. มันส์ เด็กเล็ก ๆ เล่นเยอะ เสียดาย bug เยอะ ผู้ใหญ่เริ่มเบื่อ
4. Yulgang
เหตุผล. เล่นมานาน ก็สนุกดี เวลเยอะแล้ว ก็เล่นต่อไป
5. Cabal
เหตุผล. ภาพสวย เริ่มตกอันดับเพราะเควสน่าเวียนหัว เหลือแต่ผู้ใหญ่เล่น
6. SDO
เหตุผล. ภาพสวย เบื่อๆ Audition ก็แว่บมาเล่น เด็กเริ่มกลับมาเล่นตั้งแต่เพิ่มโหมด Showtime และ ลงทะเบียนปรับรูปร่างได้
7. WarCraft DotA
เหตุผล. สนุก เล่นเป็นกลุ่มได้ คนเล่นน้อยลง เพราะที่ร้านลงเป็นบางเครื่อง
8. GetAmped
เหตุผล. สนุก มันส์ ต๊องได้ใจ ไอเท็มมีหลากหลาย
9. HY
เหตุผล. ภาพสวย แต่เล่นยาก ผู้ใหญ่ชอบเล่นเพราะเกรียนเล่นน้อย
10. RO free life
เหตุผล. เด็กเล่น เพราะมีอนาคต ดีกว่าเล่นเซิฟเถื่อน ก็แค่นั้น

- - -

5 อันดับเกมยอดแย่
1. Pangya
เหตุผล. ขายของแพง GM ห่วย แบนมั่ว เทรดของให้กันก็โดน ban เด็กโดน ban ยกร้าน ตอนนี้ไม่มีคนเล่นเลย

2. RO เซิฟเติมเงิน
เหตุผล. ยังเติมเงินอยู่อีกหรอ ไม่มีคนเล่นแล้วนะ

3. RO free life
เหตุผล. ถ้าของหาง่ายกว่านี้ คงมีคนเล่นเยอะขึ้น เซิฟเข้ายากสุด ๆ ช่วงเสาร์-อาทิตย์

4. TS
เหตุผล. ยังเติมเงินอยู่อีกหรอ ไม่มีคนเล่นแล้วนะ

5. ทุกเกมส์ของค่าย ini3
เหตุผล. ขายของแพงเว่อร์

------------------------------------------------------------------------------
1.GunZ ของท่านnOngNongรู้สึกว่าจะเป็นเซิร์ฟเถื่อนนะครับ
2.Gunbound
3.Dirft city
4.ของผมเล่นกันแค่นี้อะครับอิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2009, 02:06:33 AM โดย mrkai999 » บันทึกการเข้า
---------------------------------------------------------------------
ตอนนี้ก็นี่เลยครับ ร้านผมนะครับ
1.hi5
2.Audition
3.SF
4.Cabal
5.luna
6.hipstreert
7.FreeStyle
8.SDO
9.Yulgang
10.ดูคลิปVDO
--------------------------------------------------------------------------------
ร้าน เหยี่ยว อินเตอร์เน็ต

อันดับ 1-10 RO Free

เพราะร้านผมเป็น ร้านที่เปิด แต่ อินเตอรฺเน็ต มีเกมเดียวคือ RO บังคับให้เล่นกันจ๊ะ ๆ 5 5
เพราะว่า เจ้าของร้านชอบเล่นมาก เหอะ ๆ
ชื่อร้าน Hi Net
ที่อยู่ อ.เมือง
จังหวัด จันทบุรี

10 อันดับเกมยอดเยี่ยม (ขอต่อครับ เอาเป็นยอดนิยม ละกันเห็นเล่นบ่อย)

1. Audition
2. Special Force
3. DOT-A
4. Luna Online
5. CSO
6. Freestyle
7. Cabal Online
8. Ragnarok
9. Perfect World
10.Hip Street

- - -

5 อันดับเกมยอดแย่ (แบบว่าจะเอาออกแล้วอ่าคับ แทบไม่มีคนเล่นเลย)

1. Granado Espada ปลเกมนี้แทบไม่มีใครเล่น แต่ผมเล่น คงไม่เอาออก เอิกๆ
2. 16 Pounds
3. HY Online
4. MapleStory
5. TS Online

ข้อมูลของที่ร้านนะครับ อัพเดท เม.ย.51. ครับ
ร้าน N - Game
ที่อยู่ รามอินทรา 76
จังหวัด กรุงเทพ
ยอดฮิต 10 อันดับในร้านผมนะครับ
1.hi5
เหตุผล : กำลังฮิต ผู้เล่นเกมส์ ทั้ง 10 อันดับ มี hi 5 กันทุกคน ทำกันเป็นทุกคน ส่วนใหญ่เข้ามากก่าเกมส์ซะอีก ไม่รู้ทำไม
2.Dot-A
เหตุผล : เล่นแร้วได้แหกปากดังลั่นร้านมั้งครับ ทุกเย็นเรย
3.SF
เหตุผล : เพราะที่ร้านส่งแข่ง เรยซ้อมกันทุกวัน แพ้กลับมา ตกรอบแรก ซะงั้น ซ้อมทุกวันนะเนี้ย
4.Audition
เหตุผล : ที่ร้านเล่นเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก มีคลับดังสังกัตอยู่ อิอิ
5.luna
เหตุผล : ไม่รู้ทำไม ชอบแอ๊บแบ๊วกันนัก ผมลองเล่นแร้ว เดินนานเป็น ชม. เดินไปหลับไป วาบกลับก็ลำบ๊ากกก ลำบาก แต่ที่ร้านผมก็ฮิตนะครับ
6.Cabal
เหตุผล : เพราะผมเล่นครับ ชวนในร้านไปทั่ว เรยมีเด็กเล่นมาถึงอันดับ 6 อิอิ
7.FreeStyle
เหตุผล : ที่ร้านมี พรีเซ็นเตอร์อยู่ครับ มาทุกวัน ชุด FreeStyle เน้นนะครับ ว่า ทั้งชุด ไม่รู้ว่าทางเจ้าของค่ายให้ค่าพรีเซ็นเตอร์รึไง
8.hipstreert
เหตุผล : พอเบื่อออดิชั่นกันก็มาเล่นครับ กราฟฟิกสวยดี
9.Yulgang
เหตุผล : ก็มีบ้างประปรายครับ
10.Pucca
เหตุผล : น้องใหม่มาแรง หวังว่าจัดรอบหน้าคงขึ้นอันดับต้นๆ นะครับ แว้นกันทั่วหน้าเรย

5 อันดับยอดแย่
เหมาไปเรยครับ ในเครือ FunBox ครับ มีกี่เกมส์ มะเห็นมีใครเล่นเรย
ร้าน เฮียป่าน.COM
พระโขนง กทม.

10 อำดับเกมนิยม

1. SF (ติดอำดับตลอดกาล - -* )
2. Paperman เซิร์ฟเวอร์เกาหลี (แต่จะปิดให้บริการแล้ว แง้ ม่ายยยย)
3. Adition
4. เกมปลุกผัก
5. โยว กาง
6. Crazy Kart
7. Tales Runner
8. C.S.O
9. HIP street
10. ลินเนจ 2

5 เกมยอดแย่
1. FOH เซิร์ฟเวอร์ไต้หวัน
เหตุผล - เนตประเทศเขาช้ากว่าเรา เลยแลดๆ - - *
2. CMR
เหตุผล - พวกเกรียนชอบบอกว่า เกมปัญญาอ่อน
3. ปุ๊กกา
เหตุผล - เช่นเดียวกับข้อ 2 - - *
4. 3 ก๊ก
เหตุผล - เช่นเดียวกับข้อ 2 เหมือนกัน
5. Red Stone
เหตุผล - มันเป็นต้นเหตุให้พวกเกรียนหนีไปเล่นเดโบที่ร้านเถื่อน - - *

ชื่อร้าน KSTAR
ที่อยู่ โพธิ์แจ้
จังหวัด สมุทรสาคร

10 อันดับเกมยอดเยี่ยม
1. Raycity
เหตุผล เด็กเล่นเยอะ 7-12 ขวบ -*-
2. DotA
เหตุผล. ลูกค้าขาประจำ dotA เยอะตอนกลางคืน
3. SF
เหตุผล. มันส์ เด็กเล็ก ๆ เล่นเยอะ
4. Audition
เหตุผล. เด็กมีไอดีกันเยอะ
5. ZhuXian
เหตุผล. ภาพสวย เริ่มตกอันดับเพราะเควสน่าเวียนหัว เหลือแต่ผู้ใหญ่เล่น
6. PB
เหตุผล. ยิงกันมันๆ
7. PVP
เหตุผล. สนุก ๆ
8. freestly
เหตุผล. สนุก มันส์
9. CSO
เหตุผล. เริ่มไม่มีคนเล่น
10. RO free life Pangya
เหตุผล. เด็กเล่น เพราะมีอนาคต ดีกว่าเล่นเซิฟเถื่อน ก็แค่นั้น

- - -

5 อันดับเกมยอดแย่
1. Q-world
เหตุผล . ขายของแพง GM ห่วย แบนมั่ว เทรดของให้กันก็โดน ban เด็กโดน ban ยกร้าน ตอนนี้ไม่มีคนเล่นเลย

2. RO เซิฟเติมเงิน

3. RO free life
เหตุผล. ถ้าของหาง่ายกว่านี้ คงมีคนเล่นเยอะขึ้น เซิฟเข้ายากสุด ๆ ช่วงเสาร์-อาทิตย์

4. TS

5. ทุกเกมส์ของค่าย ini3
เหตุผล. ขายของแพงเว่อร์

Admin
Admin

https://93internet.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

โหวต 10 อันดับเกมฮิต ปี 2008 Empty Re: โหวต 10 อันดับเกมฮิต ปี 2008

ตั้งหัวข้อ  TAFT Tue Jun 02, 2009 9:49 am

เกมค่าย Ini3 ผมว่าไม่น่าแพงมากน่ะพวกไอเทมใช้แล้วหมดเป็นครั้ง/เดือน กับแบบอยู่ถาวรอัตราการคิดของผู้ให้บริการไทย กับต่างประเทศ
ไทยยังคิดอัตราส่วนค่อนข้างถูก 40 - 90 บาทเฉพาะประเทศที่ค่าเงินเหมือนกับไทย

TAFT
น้องใหม่
น้องใหม่

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน